.." Đừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn tiếp tục....Đừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được.....Đừng nói bạn không thích một ai đó được nữa khi bạn không thể dời xa họ....Và đừng mỉm cười khi thực sự trái tim bạn cảm thấy đau...."

Cậu ạh!!!!

....Tớ đã nói tạm biệt khi tớ vẫn còn muốn tiếp tục....Tớ đã bỏ cuộc hoàn toàn cho dù có thể tớ vẫn còn cơ hội...Tớ nói tớ không thích cậu nữa trong khi tớ chẳng thể rời xa cậu dù chỉ là một tíc tắc.......Và tớ đã mỉm cười khi thực sự con tim tớ đau vô cùng...

Nhưng.....

....Tớ sẽ không bao giờ hối hận khi đã cất tiếng nói hai từ " tạm biệt " đó...Tớ sẽ không bao giờ trách cứ bản thân mình vì đã dời xa cậu....Tớ sẽ không bao giờ rút lại lời nói " không thích cậu nữa" ngày ấy của tớ....Và tớ mãi mãi sẽ không bao giờ khóc khi thấy cậu bên ai kia đâu.......

Bởi vì.....

....Tớ biết làm gì đây khi tớ đã cố gắng thật nhiều mà cuối cùng tất cả chỉ là con số 0.......Tớ biết làm gì khi trái tim yêu thương của cậu không có lấy một góc nhỏ cho tớ........Tớ biết làm gì khi mà tớ chẳng thể ở bên cậu....Và tớ biết làm gì nữa khi cậu và người ấy hạnh phúc bên nhau......

Và hơn thế tớ hiểu....

....Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy không cần mình nữa...Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy một bàn tay khác....Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng Tình yêu của mình đã chấm dứt để cho người ấy không phải bận tâm suy nghĩ....Và yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu.....

Tình yêu.....đến rồi đi nhanh như một cơn gió....Vậy mà vẫn đủ để lại trong trái tim con người ta một nỗi đau vô bờ......" một mình tôi ngồi đây với cơn mưa vô tận.....cơn mưa chẳng bao giờ đem lại niềm vui.....và giấc mơ của chính bản thân mình......

Nếu chúng ta yêu thương một người, hãy biết trân trọng khi bạn còn có thể. Bởi không ai nói trước được tương lai, đừng bao giờ để mình phải hối hận vì mình đã không đủ quan tâm, không đủ yêu thương, hoặc không đủ can đảm để vượt qua những khó khăn, để giữ những gì mình yêu quý... , và nói với họ những gì bạn cảm thấy, nói với họ rằng bạn yêu quý họ đến mức nào...

Hy vọng mọi người đủ can đảm để nói ra